ทรูวิชั่นส์ ถ่ายทอดสด “ศึกยูโร 2020”

2

สมาชิกทรูวิชั่นส์ เฮ ! “ซัมมิทฟุตแวร์” มอบลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสด “ศึกยูโร 2020” ให้คนไทยรับชมครอบคลุมยิ่งขึ้น ผ่านทรูวิชั่นส์และออนไลน์ทรูไอดี ตลอดทัวร์นาเมนต์ถึงรอบชิงชนะเลิศ

การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป “ยูโร 2020” ครั้งที่ 16 ซึ่งเป็นการฉลองครบรอบ 60 ปีของการแข่งขัน ได้ถูกเลื่อนมา 1 ปีจากวิกฤติการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 โดยจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 11 มิถุนายน ถึง 11 กรกฎาคม 2564 โดยมีสนามที่ใช้ในการแข่งขัน 11 เมือง 11 ประเทศทั่วยุโรปประกอบไปด้วย กรุงบากู ประเทศอาเซอร์ไบจาน, กรุงโคเปนเฮเก้น ประเทศเดนมาร์ก, กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ, เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมนี, กรุงโรม ประเทศอิตาลี, กรุงอัมสเตอร์ดัม ประเทศฮอลแลนด์, เมืองกลาสโกว์ ประเทศสกอตแลนด์, เมืองเซบีย่า ประเทศสเปน, กรุงบูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย, เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย, กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี รอบสุดท้ายมีทีมผ่านเข้ามาทั้งสิ้น 24 ทีม แบ่งการแข่งขันเป็น 6 กลุ่มๆละ 4 ทีม เตะแบบพบกันหมดในแต่ละกลุ่มแล้วคัดเลือกเอาอันดับ 1, 2 และอันดับ 3 ที่ดีที่สุดอีก 4 ทีม ผ่านเข้าไปเล่นในรอบ 16 ทีมน็อกเอาท์ต่อไป

กลุ่มทรูขอมอบความสุขให้กับแฟนบอลชาวไทยและสมาชิกทุกท่าน ติดตามการถ่ายทอดสดศึกฟุตบอล “ยูโร 2020” แบบเต็มอรรถรส ตลอดทัวร์นาเมนต์ ประเดิมวันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน 2564 ด้วยคู่สุดยอดบิ๊กแมตช์กลุ่ม ดี ระหว่าง ทีมชาติอังกฤษ พบกับ ทีมชาติโครเอเชีย คิกออฟเวลา 20.00 น. ได้ที่ทรูวิชั่นส์ ทางช่องทรูสปอร์ต เอชดี 2 (667),ทรูสปอร์ต เอชดี 3 (668)

โปรแกรมฟุตบอล “ยูโร 2020” รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่ม เอ : อิตาลี, สวิตเซอร์แลนด์, ตุรกี, เวลส์

กลุ่ม บี : เบลเยียม, รัสเซีย, เดนมาร์ก, ฟินแลนด์

กลุ่ม ซี : ยูเครน, ฮอลแลนด์, ออสเตรีย, มาซิโดเนีย

กลุ่ม ดี : อังกฤษ, โครเอเชีย, สาธารณรัฐเช็ก, สก็อตแลนด์

กลุ่ม อี : สเปน, โปแลนด์, สวีเดน, สโลวาเกีย

กลุ่ม เอฟ : เยอรมนี, ฝรั่งเศส, โปรตุเกส, ฮังการี

วันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน 2564

กลุ่ม ดี อังกฤษ VS โครเอเชีย 20:00 น.

กลุ่ม ซี ออสเตรีย VS นอร์ท มาซิโดเนีย 23.00 o.

กลุ่ม ซี ฮอลแลนด์ VS ยูเครน 02.00 น.

วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2564

กลุ่ม ดี  สกอตแลนด์ VS สาธารณรัฐเช็ก 20.00 น.

กลุ่ม อี โปแลนด์ VS สโลวาเกีย 23.00 น.

กลุ่ม อี สเปน VS สวีเดน 02.00 น.

วันอังคารที่ 15 มิถุนายน 2564

กลุ่ม เอฟ ฮังการี VS โปรตุเกส  23.00 น.

กลุ่ม เอฟ ฝรั่งเศส VS เยอรมนี  02.00 น.

วันพุธที่ 16 มิถุนายน 2564

กลุ่ม บี ฟินแลนด์ VS รัสเซีย 20.00 น.

กลุ่ม เอ ที่ ตุรกี VS เวลส์ 23.00 น.

กลุ่ม เอ อิตาลี VS สวิตเซอร์แลนด์ 02.00 น.

วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2564

กลุ่ม ซี  ยูเครน VS นอร์ท มาซิโดเนีย 20.00 น.

กลุ่ม บี  เดนมาร์ก VS เบลเยียม 23.00 น.

กลุ่ม ซี ฮอลแลนด์ VS ออสเตรีย 02.00 น.

วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2564

กลุ่ม อี สวีเดน VS สโลวาเกีย 20.00 น.

กลุ่ม ดี  โครเอเชีย VS สาธารณรัฐเช็ก 23.00 น.

กลุ่ม ดี อังกฤษ VS สกอตแลนด์ 02.00 น.

วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2564

กลุ่ม เอฟ ฮังการี VS ฝรั่งเศส 20.00 น.

กลุ่ม เอฟ โปรตุเกส VS เยอรมนี 23.00 น.

กลุ่ม อี สเปน VS โปแลนด์ 02.00 น.

วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน 2564

กลุ่ม เอ สวิตเซอร์แลนด์ VS ตุรกี 23.00 น.

กลุ่ม เอ อิตาลี VS เวลส์ 23.00 น.

วันจันทร์ที่ 21 มิถุนายน 2564

กลุ่ม ซี  ยูเครน VS ออสเตรีย  23.00 น.

กลุ่ม ซี นอร์ท มาซิโดเนีย VS ฮอลแลนด์ 23.00 น.

กลุ่ม บี  รัสเซีย VS เดนมาร์ก 02.00 น.

กลุ่ม บี ฟินแลนด์ VS เบลเยียม 02.00 น.

วันอังคารที่ 22 มิถุนายน 2564

กลุ่ม ดี โครเอเชีย VS สกอตแลนด์ 02.00 น.

กลุ่ม ดี สาธารณรัฐเช็ก VS อังกฤษ 02.00 น.

วันพุธที่ 23 มิถุนายน 2564

กลุ่ม อี สวีเดน VS โปแลนด์ 23.00 น.

กลุ่ม อี สโลวาเกีย VS สเปน   23.00 น.

กลุ่ม เอฟ โปรตุเกส VS ฝรั่งเศส 02.00 น.

กลุ่ม เอฟ เยอรมนี VS ฮังการี 02.00 น.